Đảng ủy Khối DN tỉnh tổ chức hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 17
(BĐ) - Sáng 18.7, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối DN tỉnh tổ chức hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ Khối lần thứ 17 sơ kết nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2019 (ảnh). Phó Trưởng ban Thường trực Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Võ Văn Bình đến dự.
Trong 6 tháng đầu năm 2019, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của Tỉnh ủy, sự quan tâm tháo gỡ khó khăn của UBND tỉnh, các sở, ban, ngành trong tỉnh; các cấp ủy đảng cùng lãnh đạo các DN và cán bộ, công nhân lao động trong Khối đã nỗ lực phấn đấu, phát huy những lợi thế; đồng thời khắc phục khó khăn, vướng mắc để thực hiện các mặt công tác, đạt được những kết quả tích cực. Trên lĩnh vực sản xuất công nghiệp tiếp tục được duy trì ổn định, một số DN đã đẩy mạnh sản xuất, đầu tư máy móc thiết bị với công nghệ, quy trình tiên tiến, tập trung chế biến sâu các sản phẩm, đề ra các phương án sản xuất kinh doanh, phát triển thị trường và tìm đầu ra cho sản phẩm. Một số sản phẩm doanh thu tăng khá so với cùng kỳ năm trước như: khoáng sản tăng 196%, phân phối điện tăng 19%; cung cấp nước tăng 18%;…. Trên lĩnh vực xây dựng Đảng, Đảng ủy Khối đã mở 2 lớp bồi dưỡng đảng viên mới cho 189 đồng chí; 1 lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho 75 quần chúng ưu tú; phối hợp với Trường Chính trị tỉnh mở 1 lớp Trung cấp lý luận chính trị - hành chính cho 95 cán bộ, đảng viên thuộc Đảng bộ Khối DN và một số đơn vị ngoài Đảng bộ; Ban Thường vụ Đảng ủy Khối đã xét kết nạp 85 đảng viên, trong đó có 42 đảng viên trong DN ngoài khu vực Nhà nước, chiếm 49,4% tổng số đảng viên mới được kết nạp.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, bàn giải pháp cũng như kiến nghị một số khó khăn, vướng mắc để đẩy mạnh phát triển sản xuất kinh doanh, dịch vụ cũng như thực hiện tốt công tác xây dựng Đảng trong thời gian tới.
NGUYỄN PHÚC