Lữ đoàn Pháo binh 572 tổ chức hoạt động tình nguyện tại xã Mỹ Châu
Ngày 19.7, Lữ đoàn Pháo binh 572 phối hợp với Đoàn thanh niên xã Mỹ Châu (huyện Phù Mỹ) ra quân các hoạt động tình nguyện trên địa bàn thôn Mỹ Trang, xã Mỹ Châu.
Cán bộ, chiến sỹ Lữ đoàn 572 và ĐVTN xã Mỹ Châu đắp đường bê tông
Theo dự kiến, trong thời gian 10 ngày, 106 cán bộ chiến sỹ của Tiểu đoàn 1 và Tiểu đoàn 2 thuộc Lữ đoàn 572 cùng với đoàn viên thanh niên của xã tổ chức nhiều hoạt động như: giúp dân thu hoạch lúa vụ hè thu, lao động đắp đường giao thông, khơi thông mương nội đồng và đắp đập ngăn lũ.
Ngoài ra, cán bộ chiến sỹ đơn vị phối hợp với các hội, đoàn thể, chính quyền địa phương tiến hành sửa chữa nhà ở cho các hộ gia đình chính sách, tổ chức tặng quà, khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho người dân và giao lưu văn nghệ, thể thao với đoàn viên thanh niên địa phương.
Đây là một trong những hoạt động nằm trong chương trình “Quân đội chung sức xây dựng nông thôn mới” nhằm giúp cho xã Mỹ Châu sớm về đích nông thôn mới trong năm 2019.
VĂN TỐ