Huyện đoàn Tây Sơn: Khởi công xây dựng nhà nhân ái
Ngày 24.7, Huyện đoàn Tây Sơn phối hợp với Xã đoàn Bình Tân khởi công xây dựng nhà nhân ái năm 2019 cho hộ gia đình em Từ Thị Tú Sương ở thôn Thuận Ninh, xã Bình Tân, với kinh phí hỗ trợ 80 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa thông qua kênh Tỉnh đoàn. Gia đình em Sương thuộc diện khó khăn, nhà dột nát chưa có điều kiện sửa chữa.
Ngôi nhà sẽ được xây dựng kiên cố, có diện tích gần 50 m2, đảm bảo có nơi ăn ở, học tập, sinh hoạt cho gia đình em Sương. Dự kiến công trình sẽ hoàn thành trong tháng 8.2019. Cùng ngày, Huyện đoàn Tây Sơn cũng khởi công xây dựng nhà nhân ái trị giá 60 triệu đồng cho gia đình anh Văn Hồng Nhất (thôn Tiên Thuận, xã Tây Thuận).
ÁNH NGUYÊN