Tăng cường giáo dục lý tưởng cách mạng cho ĐVTN
(BĐ) - Tỉnh đoàn vừa triển khai kế hoạch thực hiện Kết luận số 05 của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn khóa XI về tăng cường giáo dục lý tưởng cách mạng cho ĐVTN.
Trong đó, Tỉnh đoàn đề ra mục tiêu: Xây dựng tổ chức Đoàn vững mạnh, không ngừng đổi mới nội dung và phương thức hoạt động của Đoàn. Thu hút đông đảo thanh niên, thiếu niên và nhi đồng tham gia các tổ chức do Đoàn làm nòng cốt và phụ trách. Tăng cường bồi dưỡng lý tưởng cách mạng, đạo đức lối sống, văn hóa góp phần xây dựng lớp thanh niên có lý tưởng cách mạng, giàu lòng yêu nước, nhân ái, có đạo đức, lối sống lành mạnh, tiên phong, gương mẫu, tuân thủ pháp luật...
Để thực hiện tốt mục tiêu trên, Tỉnh đoàn yêu cầu các cơ sở đoàn thực hiện tốt các nội dung: Tổ chức triển khai việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; tạo môi trường giáo dục thông qua các phong trào; xây dựng hệ thống tuyên truyền trực quan phục vụ công tác giáo dục thế hệ trẻ; đẩy mạnh công tác báo cáo viên, tuyên truyền viên, xây dựng đội cộng tác viên dư luận xã hội.
NAM KHÁNH