Diễn tập bắn đạn thật cho quân nhân dự bị
Từ 27 đến 31.7, tại thao trường bắn 273 xã Phước An, huyện Tuy Phước, Trung đoàn 866 thuộc Sư đoàn 31 (Quân đoàn 3) đã tổ chức Diễn tập bắn đạn thật cho quân nhân dự bị 2019 với đề mục “Tiểu đoàn bộ binh tiến công địch phòng ngự địa hình rừng núi”. Cuộc diễn tập gồm 3 giai đoạn: Chuyển trạng thái sẵn sàng chiến đấu; Hành trú quân làm công tác chuẩn bị chiến đấu; Tổ chức thực hành bắn chiến đấu cho tiểu đoàn BB3.
Nhờ làm tốt công tác chuẩn bị, tổ chức huấn luyện cơ bản, thiết thực, sát thực tế chiến đấu nên cán bộ, chiến sĩ lực lượng dự bị động viên đã nắm chắc nguyên tắc chiến thuật, kỹ thuật, cơ động linh hoạt, vận dụng sát thực tế chiến đấu; phối hợp hiệp đồng tiêu diệt mục tiêu theo nhiệm vụ, sử dụng thành thạo vũ khí trang bị nên đã tiêu diệt 100% các mục tiêu, an toàn tuyệt đối về người và vũ khí trang bị.
Ngoài nhiệm vụ diễn tập bắn đạn thật, đơn vị còn xử lý linh hoạt tình huống cháy rừng.
PHAN QUANG DẦN