Kiểm tra công tác cải cách hành chính tại 4 huyện, thị xã
(BĐ) - Theo thông tin từ Sở Nội vụ, từ ngày 6.8 đến 15.8, Đoàn kiểm tra công tác cải cách hành chính của tỉnh sẽ thực hiện kiểm tra tại UBND xã Hoài Đức, UBND huyện Hoài Nhơn; UBND xã Mỹ Phong, UBND huyện Phù Mỹ; UBND xã Phước Thắng, UBND huyện Tuy Phước; UBND xã Nhơn Phúc, UBND TX An Nhơn.
Tiếp nhận thủ tục hành chính tại bộ phận Tiếp nhận và trả kết quả của UBND huyện Hoài Nhơn.
Nội dung kiểm tra là việc tổ chức thực hiện nhiệm vụ cải cách hành chính, trọng tâm là công tác chỉ đạo, điều hành cải cách hành chính; cải cách thủ tục hành chính; thực hiện cơ chế một cửa, một cửa liên thông; cải cách tổ chức bộ máy; xây dựng và nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, công chức, viên chức; cải cách tài chính công; hiện đại hóa nền hành chính.
HOÀI NHÂN