Phòng chống bạo lực, xâm hại và tai nạn thương tích ở trẻ em
(BĐ) - Ban Thường vụ Tỉnh đoàn vừa ban hành kế hoạch tổ chức các hoạt động truyền thông, trang bị kỹ năng phòng chống bạo lực, xâm hại và phòng chống tai nạn thương tích ở trẻ em trên địa bàn tỉnh năm 2019.
Theo đó, từ ngày 16 - 23.8, Tỉnh đoàn sẽ tổ chức 11 điểm truyền thông tại các huyện, thị, thành phố trong tỉnh. Tại các điểm truyền thông, các em thiếu nhi và phụ huynh (ít nhất 250 người/điểm) sẽ được tập huấn về kiến thức kỹ năng phòng chống bạo lực, xâm hại và tai nạn thương tích ở trẻ em thông qua hình thức xem phóng sự, video clip, hướng dẫn thực hành, cách xử lý các tình huống thường gặp trong thực tế.
NAM KHÁNH