Đặc cách xét tuyển viên chức 88 giáo viên mẫu giáo bán công ở huyện Phù Cát
Chủ tịch UBND tỉnh vừa có văn bản đồng ý chủ trương xét tuyển đặc cách viên chức đối với 88 giáo viên hiện đang công tác tại các trường mẫu giáo bán công được chuyển đổi sang trường mẫu giáo công lập và công lập tự chủ một phần về tài chính thuộc Phòng GD&ĐT huyện Phù Cát.
Số giáo viên này hiện đang hợp đồng lao động tại 8 trường mẫu giáo bán công được chuyển đổi sang trường mẫu giáo công lập và công lập tự chủ một phần về tài chính ở các xã: Cát Hưng 8 giáo viên; Cát Hiệp 9 giáo viên; Cát Tài 12 giáo viên; Cát Lâm 11 giáo viên, Cát Nhơn 15 giáo viên; Cát Thắng 10 giáo viên; Cát Tường 14 giáo viên; thị trấn Ngô Mây 9 giáo viên.
XUÂN NGUYÊN
Huyện Phù cát được hưởng biên chế cho các trường công lập. nhưng TP Quy nHơn vẫn chưa có, thật buồn cho TP Quy. Tôi đề nghị lãnh đạo UBND TP Quy nhơn, nên triển khai nhanh quyết định của PCT Mai Thanh Thắng, về việc chuyển đổi loại hình công lập cho 4 trường của Tp Quy nhơn