Thành đoàn Quy Nhơn: Tổ chức Chương trình “Nghệ thuật đường phố” lần thứ V
(BĐ) - Tối 18.8, tại Quảng trường Nguyễn Tất Thành, các cơ sở đoàn của Cụm Thi đua số 1 thuộc Thành đoàn Quy Nhơn (gồm phường Quang Trung, Đống Đa, Lê Hồng Phong, Ngô Mây và xã Nhơn Châu) phối hợp với Công ty Honda Hồng Phước tổ chức Chương trình “Nghệ thuật đường phố” lần thứ V, năm 2019.
Một tiết mục ảo thuật tại chương trình.
Chương trình có sự tham gia của các CLB, tổ, đội nhóm như: CLB Lân - Sư - Rồng Trung Anh Đường, vũ đoàn Lộc Việt, vũ đoàn Ruby, nhóm nhảy thiếu nhi STL, nhóm Street Crew, nhóm nhạc L-Band… Các bạn trẻ thể hiện năng khiếu, sở trường qua những tiết mục đặc sắc với các loại hình nghệ thuật: múa lân - sư - rồng, dance sport, hip-hop, biểu diễn võ thuật, ảo thuật…
Theo Phó Bí thư Thành đoàn Quy Nhơn Nguyễn Lương Hải, đây là sân chơi lành mạnh, bổ ích nhằm định hướng lối sống, nếp sống văn hóa trong đoàn viên, thanh niên, học sinh. Đồng thời, góp phần hình thành và phát triển các nhóm nghệ thuật, đáp ứng nhu cầu sinh hoạt của giới trẻ hiện nay.
HOÀI NHÂN