Hội đồng Đội TP Quy Nhơn: Hỗ trợ 571 triệu đồng cho thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn
(BĐ) - Đó là một trong những kết quả nổi bật mà Hội đồng Đội TP Quy Nhơn thực hiện được trong năm học 2018 - 2019.
Hội đồng Đội TP Quy Nhơn trao góc học tập cho thiếu nhi xã đảo Nhơn Châu.
Trong năm học qua, công tác Đội và phong trào thiếu nhi TP Quy Nhơn tiếp tục gặt hái được nhiều thành tích nổi bật. Phong trào “Thiếu nhi Việt Nam thi đua làm theo 5 điều Bác Hồ dạy” đã được Hội đồng Đội thành phố chỉ đạo các liên đội tổ chức thực hiện hiệu quả thông qua các hoạt động tuyên truyền, giáo dục thiếu nhi hiểu biết lịch sử, truyền thống của dân tộc, của Đảng, của Đoàn và Đội. Trong đó, Hội đồng Đội các cấp và các liên đội trên địa bàn đã tổ chức được 188 buổi nói chuyện truyền thống, 90 hội thi văn nghệ, 43 hội thi kể chuyện theo sách về Bác Hồ; 20 hội trại, 25 hành trình về nguồn đến với các “địa chỉ đỏ” thu hút hơn 40.000 lượt thiếu nhi tham gia.
Bên cạnh đó, Hội đồng Đội thành phố còn phát động phong trào “Tuần lễ Lì xì heo đất trao góc học tập giúp bạn học tốt” thu được hơn 306 triệu đồng; các liên đội trên địa bàn thành phố đã trao tặng 200 suất học bổng, 50 chiếc xe đạp và trên 100 góc học tập trị giá 265 triệu đồng cho các em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
XUÂN NHÂM