Khai thác đường bay TP Hồ Chí Minh - Quy Nhơn và ngược lại của Vietjet Air
(BĐ) - Ngày 9.11, tại Cảng hàng không Phù Cát, Hãng hàng không Vietjet Air đã tổ chức Lễ khai trương đường bay Quy Nhơn - TP Hồ Chí Minh và ngược lại. Dự Lễ khai trương đường bay có các đồng chí: Nguyễn Văn Thiện, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Lê Hữu Lộc, Chủ tịch UBND tỉnh; Phạm Quý Tiêu, Thứ trưởng Bộ GTVT; Trần Bắc Hà, Chủ tịch HĐQT Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV); Nguyễn Thanh Hà, Chủ tịch HĐQT Vietjet Air.
Cắt băng khai trương đường bay TP Hồ Chí Minh - Quy Nhơn và ngược lại
Với việc khai trương đường bay Quy Nhơn - TP Hồ Chí Minh và ngược lại, VietJet Air đã có mạng bay phủ khắp 14 tỉnh thành trong cả nước, đường bay quốc tế đến Bangkok (Thái Lan), Siem Reap (Campuchia) và Seoul (Hàn Quốc). Đối tác đồng hành với Vietjet Air là BIDV.
Đường bay Quy Nhơn - TP Hồ Chí Minh và ngược lại của Vietjet Air khai thác hàng ngày với giờ bay: xuất phát tại TP Hồ Chí Minh lúc 14 giờ 45 phút, xuất phát tại sân bay Phù Cát lúc 16 giờ 30 phút, bằng máy bay Airbus là A320. Giá vé được áp dụng tại đường bay Quy Nhơn - TP Hồ Chí Minh và ngược lại dao động từ 620 ngàn đồng đến 1.204.000 đồng/lượt/hành khách (đã bao gồm phí và thuế).
NGỌC THÁI