BĐBP tỉnh kiểm tra bắn đạn thật
Từ ngày 25 đến 27.8, tại Thao trường bắn Trung đoàn BB739 thuộc Bộ CHQS tỉnh, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh tổ chức cho các đơn vị cơ sở trực thuộc và các phòng, văn phòng kiểm tra bắn đạn thật năm 2019.
Các sỹ quan đồn Biên phòng kiểm tra bắn súng đại liên K53 bài 1
Trong thời gian kiểm tra, các đơn vị tham gia bắn đạn thật ở các nội dung: bắn súng ngắn K54 bài 1b-1c dành cho sỹ quan; bắn súng tiểu liên AK bài 2 dành cho cán bộ chiến sĩ đồn Biên phòng, Đại đội Huấn luyện-Cơ động; bắn súng tiểu liên AK bài 1 ở vùng sông hồ ven biển, đảo dành cho cán bộ, chiến sĩ Hải đội Biên phòng 2; bắn súng tiểu liên AK bài 1 dành cho cán bộ, chiến sĩ quân nhân chuyên nghiệp khối cơ quan Biên phòng tỉnh; bắn súng đại liên K53 bài 1 dành cho các sỹ quan đồn Biên phòng.
Nhờ chuẩn bị chu đáo mọi mặt từ vũ khí, đạn dược, quân y, thông tin liên lạc trường bắn, hầu hết các cán bộ, chiến sỹ tham gia kiểm tra đều bình tĩnh, tự tin, chấp hành nghiêm nội quy trường bắn, thao tác kỹ thuật, vận dụng tốt các tư thế trên thao trường, khẩn trương, chính xác, đơn vị đảm bảo an toàn tuyệt đối.
Tin, ảnh: Công Cường