Đổi rác lấy quà
(BĐ) - Đó là một trong những hoạt động trong khuôn khổ chương trình “Hãy làm sạch biển - Sức sống mới từ rác thải nhựa” sẽ được Hội LHTN Việt Nam tỉnh và Tập đoàn TMS tổ chức vào ngày 7.9, tại Quảng trường Chiến Thắng (TP Quy Nhơn).
Theo đó, Ban tổ chức sẽ tổ chức gian hàng đổi rác lấy quà. Các bạn ĐVTN và người dân có thể đem các loại rác tái chế như: chai nhựa, lon nước, bao, bì, nilon… để đổi lấy phần quà thân thiện với môi trường. Mức quy đổi là 20 vỏ chai nhựa hoặc 20 vỏ lon hay 0,5kg bao nilon sẽ đổi một chai đựng nước thủy tinh.
Ngoài hoạt động trên, trong khuôn khổ chương trình cũng sẽ diễn ra các hoạt động khác như: diễu hành xe đạp tuyên truyền ứng xử thân thiện với môi trường; ra quân hãy làm sạch biển và ngày hội “tái chế rác thải nhựa” (sử dụng các vật dụng bằng nhựa đã qua sử dụng để tái chế thành sản phẩm đồ chơi, khu vui chơi ngoài trời cho trẻ em).
HỒNG PHÚC