An Lão: Cải táng hài cốt 4 liệt sĩ về nghĩa trang huyện
Thực hiện Đề án 1237 về tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ của Thủ tướng Chính phủ, UBND huyện An Lão vừa tổ chức lễ cải táng 4 hài cốt liệt sĩ về nghĩa trang liệt sĩ huyện. Theo đó các liệt sĩ được cải táng lần này là: Liệt sĩ Đinh Nĩ; liệt sĩ Đinh Văn Trèn; liệt sĩ Đinh Văn Gia ở xã An Dũng và liệt sĩ Đinh Văn Grõ ở xã An Trung.
Được biết, trong hai cuộc kháng chiến chống thực dân Pháp và đế quốc Mỹ, huyện An Lão có gần 800 liệt sĩ đã anh dũng hy sinh; từ sau ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30.4.1975) đến nay, huyện đã tiến hành quy tập, đưa vào mai táng trong các nghĩa trang liệt sĩ của huyện 673 liệt sĩ; riêng thực hiện Đề án 1237 đã quy tập được 7 hài cốt liệt sĩ và cải táng 4 liệt sĩ.
HỮU BÁ