Đồng loạt tổ chức chương trình “Vui hội trăng rằm”
(BĐ) - Ngày 12.9 ( tức 14.8 âm lịch), các cơ sở đoàn trong toàn tỉnh sẽ đồng loạt tổ chức “Đêm hội trăng rằm” cho thiếu nhi, nhất là các em có hoàn cảnh khó khăn, mồ côi không nơi nương tựa, trẻ em khuyết tật, thiếu nhi vùng đồng bào dân tộc thiểu số.
Đặc biệt, năm nay Ban Thường vụ Tỉnh đoàn cũng sẽ phối hợp với Sở LĐ-TB&XH tổ chức Chương trình “Vui hội trăng rằm” cho 1.000 thiếu nhi trên địa bàn huyện miền núi Vĩnh Thạnh. Dự kiến chương trình sẽ tổ chức vào chiều ngày 12.9 (tức 14.8 âm lịch) với chương trình “Ngày hội em yêu văn hóa dân gian” và tổ chức múa lân sư rồng; phá cỗ. Ngoài ra, ban tổ chức còn tặng 200 suất quà cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
N.K