Ngành học mầm non thiếu nhiều cán bộ quản lý, giáo viên
(BĐ) - Theo thống kê của Sở GD&ĐT, ngành học mầm non của tỉnh đang thiếu 13 hiệu trưởng và 104 phó hiệu trưởng. Một số trường chỉ có 1 phó hiệu trưởng, không có hiệu trưởng hoặc chỉ có hiệu trưởng mà không có phó hiệu trưởng. Chẳng hạn, huyện Vĩnh Thạnh có 10 trường mầm non, mẫu giáo nhưng có 4 hiệu trưởng, 5 phó hiệu trưởng; đặc biệt 3 trường mầm non xã Vĩnh Sơn, Vĩnh Kim, Vĩnh Hòa chưa có ban giám hiệu. Thị xã An Nhơn có 14 hiệu trưởng/17 trường. Huyện Tuy Phước 13 hiệu trưởng/15 trường. Huyện Phù Cát có 22 trường nhưng chỉ 2 trường có phó hiệu trưởng. Huyện Vân Canh có 8 trường nhưng mới 1 trường có phó hiệu trưởng. Ngành học này cũng đang thiếu 126 giáo viên.
NGỌC TÚ