Từ tháng 10.2019, áp dụng biên lai điện tử
(BĐ) - Cục Thuế tỉnh cho biết đã phối hợp với Trung tâm Phục vụ Hành chính công và Viễn thông Bình Định - VNPT Bình Định triển khai đăng ký, sử dụng biên lai điện tử cho các sở, ngành trên địa bàn tỉnh tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công tỉnh.
Việc triển khai thực hiện đăng ký biên lai thu phí, lệ phí điện tử tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công tỉnh được thực hiện theo Thông tư 303/2016/TT-BTC và các chỉ đạo của UBND tỉnh. Cục Thuế tỉnh đề nghị VNPT Bình Định phối hợp Trung tâm Phục vụ Hành chính công tỉnh cải tiến quy trình thực hiện nhằm tạo thuận lợi cho các đơn vị tham gia. Tháng 10.2019 sẽ chính thức áp dụng thực hiện biên lai điện tử tại Trung tâm Phục vụ Hành chính công tỉnh.
H. ANH