HỘI LHPN PHƯỜNG NGÔ MÂY (TP QUY NHƠN):
“Trao học bổng - chắp cánh ước mơ” cho 18 học sinh
(BĐ) - Từ nguồn vận động các nhà hảo tâm, mô hình “Trao học bổng - chắp cánh ước mơ” của Hội LHPN phường Ngô Mây đã tặng 18 suất học bổng cho học sinh có hoàn cảnh đặc biệt và hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường, động viên các em nhân dịp năm học mới 2019 - 2020. Trong đó, em Huỳnh Thị Thanh Nhàn ở KV 7 nhận suất học bổng có trị giá cao nhất 2,5 triệu đồng, 17 suất còn lại mỗi suất 500 nghìn đồng.
Xuất phát từ thực tế địa phương có nhiều gia đình có hoàn cảnh khó khăn, con em rơi vào nguy cơ bỏ học giữa chừng, Hội LHPN phường Ngô Mây đã thành lập mô hình trên vào tháng 1.2018, qua đó, nỗ lực vận động xã hội hóa cũng như tổ chức các hình thức, hoạt động hỗ trợ phù hợp để “tiếp sức đến trường” cho các em.
Tính đến nay, mô hình đã tặng 29 xe đạp và 29 suất học bổng cho học sinh ở các trường Tiểu học và THCS trên địa bàn.
TƯỜNG MINH