Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng thăm Công ty Dược phẩm CBF
(BĐ) - Nhân chuyến công tác tại các tỉnh Nam Lào, chiều 16.9, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng và đoàn công tác của tỉnh đến thăm Công ty Dược phẩm CBF (đóng ở TP Pakse, tỉnh Champasak).
Nhân viên Công ty Dược phẩm CBF đón đoàn công tác.
Công ty Dược phẩm CBF do Công ty Cổ phần Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định liên doanh với Xí nghiệp Chế biến dược phẩm Champasak thành lập ngày 1.1.1995.
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng (trái) tặng quà cho cán bộ, nhân viên Công ty Dược phẩm CBF.
Ngành nghề chính hiện nay là sản xuất, mua bán hàng dược phẩm; mua bán máy móc thiết bị, dụng cụ, vật tư ngành y tế. Công ty hiện có 230 nhân viên. Lợi nhuận sau thuế của năm 2018 tăng 5% so với năm 2017.
Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng nghe lãnh đạo Công ty Dược phẩm CBF báo cáo tình hình hoạt động.
Bày tỏ phấn khởi trước sự tăng trưởng của Công ty Dược phẩm CBF, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng mong muốn Công ty tiếp tục phát triển hơn nữa, chiếm lĩnh thị trường trong nước và vươn ra nước ngoài; qua đó góp phần vun đắp tình hữu nghị Bình Định - Champasak.
NGUYỄN VĂN TRANG