Đảng ủy Khối DN tỉnh: Quán triệt và hướng dẫn thực hiện Chỉ thị số 35 của Bộ Chính trị
(BĐ) - Sáng 4.10, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối DN tỉnh tổ chức Hội nghị quán triệt và hướng dẫn thực hiện Chỉ thị số 35-CT/TW ngày 30.5.2019 của Bộ Chính trị và Kế hoạch số 58-KH/TU, ngày 5.7.2019 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Tham dự Hội nghị có 150 đồng chí là ủy viên ban chấp hành Đảng bộ, ủy viên ủy ban kiểm tra Đảng ủy khối; bí thư, phó bí thư các chi, đảng bộ cơ sở trực thuộc; chủ nhiệm, phó chủ nhiệm ủy ban kiểm tra đảng ủy cơ sở; cấp ủy viên của cấp ủy cơ sở.
Quang cảnh hội nghị
Đồng chí Lê Minh Tuấn, Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy trực tiếp quán triệt, hướng dẫn các nội dung chủ yếu của Chỉ thị số 35 của Bộ Chính trị và Kế hoạch số 58 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Đồng chí Lê Minh Tuấn cho rằng, Chỉ thị số 35 của Bộ Chính trị đặt yêu cầu rất cao trong công tác chuẩn bị và tổ chức đại hội; vừa đảm bảo tính kế thừa, ổn định, vừa đổi mới, sáng tạo và phát triển; phát huy dân chủ đi đôi với giữ vững nguyên tắc, kỷ luật, kỷ cương. Do đó các chi, đảng bộ trực thuộc Đảng ủy khối DN tỉnh cần tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, quán triệt, triển khai thực hiện nghiêm túc Chỉ thị số 35 của Bộ Chính trị và Kế hoạch số 58 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy và các văn bản hướng dẫn của cấp trên. Việc quán triệt phải đáp ứng được yêu cầu tất cả cán bộ, đảng viên trong toàn Đảng bộ khối nắm vững để thực hiện, tạo sự thống nhất từ tỉnh đến cơ sở. Phải bám sát các kế hoạch, hướng dẫn của cấp trên để làm tốt mọi công tác chuẩn bị, từ văn kiện đến nhân sự, phải đảm bảo đúng nguyên tắc. Đặc biệt coi trọng chất lượng, số lượng và cơ cấu hợp lý đối với đội ngũ cấp ủy.
NGUYỄN PHÚC