Phù Cát: Tổ chức lễ phát động ngày phụ nữ khởi nghiệp
Ngày 18.10, Hội LHPN huyện Phù Cát tổ chức lễ phát động ngày phụ nữ khởi nghiệp và tổ chức “phiên chợ xanh, sạch” năm 2019.
Đông đảo phụ nữ đến phiên chợ mua sắm
Tại lễ phát động, Hội LHPN huyện kêu gọi các ban, ngành, đoàn thể, địa phương và các cấp hội phụ nữ trong huyện tiếp tục đẩy mạnh thực hiện các hoạt động hỗ trợ, giúp đỡ như: hỗ trợ về vốn, chuyển giao các tiến bộ khoa học kỹ thuật, kinh nghiệm sản xuất… để giúp hội viên phụ nữ khởi nghiệp bằng những mô hình sản xuất, kinh doanh và thành lập các tổ liên kết phù hợp với điều kiện thực tế của từng địa phương và gia đình. Qua đó, giúp hội viên phụ nữ có việc làm thường xuyên, nâng cao thu nhập và tích cực tham gia các phong trào, hoạt động do Hội phát động, góp phần thực hiện có hiệu quả đề án 939 của Thủ tướng Chính phủ về “hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp giai đoạn 2018 - 2025” trên địa bàn huyện.
Dịp này, Hội LHPN huyện cũng đã tổ chức “phiên chợ xanh, sạch” năm 2019. Tham gia phiên chợ có 18 gian hàng sản phẩm tiêu biểu của hội phụ nữ các xã - thị trấn và các câu lạc bộ, tổ phụ nữ liên kết tham gia. Mỗi gian hàng là những sản phẩm đặc trưng, mang tính truyền thống của mỗi địa phương và đảm bảo tiêu chuẩn xanh, sạch, an toàn, chất lượng.. với đa dạng các loại từ thực phẩm tươi sống đến các đồ thủ công mỹ nghệ như: rau - củ - quả, bún- bánh, nem - chả, cá, dầu ăn, sản phẩm tre đan, tranh thêu… Phiên chợ đã thu hút đông đảo hội viên phụ nữ và nhân dân đến tham quan, mua sắm và chỉ trong 2 giờ, tất cả các sản phẩm đã được bán hết.
Trường Giang