Tìm người bị hại trong vụ án cướp tài sản và cướp giật tài sản
Cơ quan CSĐT CA TP Quy Nhơn đang thụ lý điều tra vụ án cướp tài sản và cướp giật tài sản, do đối tượng Nguyễn Hân (SN 1987, ở Phú Tân, xã An Cư, huyện Tuy An, Phú Yên), cùng đồng bọn gây ra. Quá trình điều tra, CA Quy Nhơn xác định, trong khoảng thời gian tháng 8, 9.2013, Nguyễn Hân cùng đồng bọn đã liên tiếp thực hiện nhiều vụ cướp tài sản và cướp giật tài sản trên địa bàn TP Quy Nhơn, trong số đó có một số vụ chưa xác định được người bị hại. Cụ thể:
- Khoảng 23 giờ một ngày tháng 8.2013, Trần Văn Xin (SN 1996, ở Hải Nam, xã Nhơn Hải, TP Quy Nhơn), điều khiển xe máy chở Mai Thanh (SN 1992, ở Xuân Mỹ, xã Ninh Thọ, thị xã Ninh Hòa, tỉnh Khánh Hòa), đều là đồng bọn của Nguyễn Hân, cướp giật 1 điện thoại di động Nokia 1202 của một thanh niên đi xe đạp trên đường An Dương Vương (trước Khách sạn Hải Âu) hướng về ngã 3 Tây Sơn - An Dương Vương.
- Khoảng 23 giờ một ngày tháng 8.2013, Thanh cùng Xin khống chế, cướp của một đôi nam nữ ngồi tâm sự tại Công viên Thiếu nhi Quy Nhơn, lấy 1 điện thoại di động Q.Mobile màu hồng.
- Khoảng 20 giờ một ngày tháng 9.2013, Hân điều khiển xe máy chở Xin cướp giật túi xách của một phụ nữ đi xe máy chở 2 con nhỏ ngồi sau trên đường Tây Sơn (trước Bến xe Trung tâm) hướng về ngã ba Tây Sơn - An Dương Vương. Trong túi xách có 107 ngàn đồng, sim điện thoại, mỹ phẩm.
- Khoảng 23 giờ một ngày cuối tháng 9.2013, Hân cùng Thanh, Tuấn khống chế, cướp của một đôi nam nữ ngồi tâm sự tại Công viên Chương Dương, TP Quy Nhơn (trước Khách sạn Én Việt) lấy 700 ngàn đồng.
Để phục vụ cho công tác điều tra vụ án, Cơ quan CSĐT CA TP Quy Nhơn thông báo những ai là người bị hại hoặc biết về người bị hại, liên hệ với Cơ quan CSĐT CA TP Quy Nhơn (địa chỉ: 144 Cần Vương, TP Quy Nhơn, điện thoại: 056 3546123) để giải quyết.
M.K