Tuyên dương 30 giáo viên, giảng viên trẻ tiêu biểu
(BĐ) - Thông tin từ Tỉnh đoàn cho biết, chào mừng kỷ niệm 37 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20.11.1982 - 20.11.2019), Ban Thường vụ Tỉnh đoàn sẽ phối hợp với Sở GD&ĐT tổ chức chương trình tuyên dương giáo viên, giảng viên trẻ tiêu biểu lần III, năm 2019. Dự kiến tổ chức vào ngày 15.11 tại TP Quy Nhơn.
Tại chương trình, ngoài ôn lại truyền thống Ngày Nhà giáo Việt Nam, các đại biểu, học sinh, ĐVTN sẽ được nghe một số giáo viên, giảng viên tiêu biểu chia sẻ về niềm vui, nỗi buồn, những thuận lợi, khó khăn, những dự định tương lai và nỗ lực bản thân để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giảng dạy; công tác Đoàn, Hội, Đội và phong trào thanh thiếu nhi.
Đồng thời, Ban tổ chức sẽ tuyên dương 30 giáo viên, giảng viên trẻ tiêu biểu về lối sống mẫu mực, tận tụy với nghề, không ngừng học tập vươn lên lĩnh hội kiến thức mới để “tiếp lửa” cho học sinh.
HỒNG PHÚC