Quản lý chặt chiến sĩ chuẩn bị xuất ngũ năm 2019
Đó là chỉ đạo của đại tá Lê Ngọc Hải, Phó Tư lệnh kiêm Tham mưu trưởng Quân khu 5 tại buổi kiểm tra nhiệm vụ quân sự, quốc phòng tại Bộ CHQS tỉnh (ảnh).
Theo báo cáo của Bộ CHQS tỉnh, từ đầu năm đến nay, LLVT tỉnh đã tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương quán triệt, cụ thể hóa và triển khai thực hiện tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước; các nghị quyết, chỉ thị, mệnh lệnh của các cấp về công tác quốc phòng, quân sự địa phương. Đồng thời, duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu; phối hợp với các lực lượng nắm chắc tình hình, chủ động tham mưu xử lý kịp thời, hiệu quả các tình huống; giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ở địa phương. Ngoài ra, LLVT tỉnh còn tích cực tham gia giúp dân khắc phục hậu quả thiên tai, đẩy mạnh các hoạt động thực hiện chính sách hậu phương quân đội, dân vận, kết nghĩa…
Đánh giá cao những kết quả mà LLVT tỉnh đã thực hiện được, đại tá Lê Ngọc Hải yêu cầu Bộ CHQS tỉnh tiếp tục tăng cường công tác trực sẵn sàng chiến đấu, duy trì nghiêm lễ tiết, tác phong quân nhân và kỷ luật quân đội; nắm chắc tình hình tư tưởng, quản lý chặt chẽ chiến sĩ chuẩn bị xuất ngũ năm 2019. Đồng thời, làm tốt công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ năm 2020 và xây dựng kế hoạch tập huấn khung huấn luyện, đảm bảo tốt vật chất, mô hình, học cụ cho huấn luyện chiến sĩ mới.
THÀNH PHÚC