Đoàn khối các Cơ quan tỉnh: Tổ chức các hoạt động an sinh xã hội tại xã Phước Thuận
(BĐ) - Ngày 7.12, Đoàn khối các Cơ quan tỉnh tổ chức các hoạt động an sinh xã hội tại xã Phước Thuận (huyện Tuy Phước).
Đoàn khối các Cơ quan tỉnh tặng quà cho gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Tại chương trình, Đoàn khối đã tặng 30 suất quà (350 ngàn đồng/suất) cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn; tổ chức khám bệnh, phát thuốc miễn phí và tư vấn chăm sóc sức khỏe cho 100 người dân; tặng 1 máy lọc nước sạch cho Trường mẫu giáo xã Phước Thuận. Tổng giá trị của các hoạt động là hơn 20 triệu đồng.
Đây là một trong những hoạt động nằm trong chương trình “Thanh niên xung kích mùa bão, lũ” năm 2019 của Đoàn khối. Qua đó, phát huy sức trẻ trong các hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng.
XUÂN NHÂM