Nhiều tỉnh thành, tổ chức, cá nhân hỗ trợ khắc phục hậu quả mưa lũ
* Ngày 22.11,Trung tâm công tác xã hội thuộc Thành đoàn TP Hồ Chí Minh phối hợp với Tỉnh đoàn tổ chức thăm và tặng 200 suất quà, trị giá 500 ngàn đồng/suất cho các em học sinh; 150 suất quà, trị giá 1 triệu đồng/suất cho các giáo viên và thanh niên ở các xã bị thiệt hại nặng nề trong cơn lũ vừa qua tại TP Quy Nhơn, thị xã An Nhơn, huyện Tuy Phước và Tây Sơn.
HẢI YẾN
* Ngày 21.11, đại diện Tổng Công ty Bảo hiểm BIDV - Chi nhánh tỉnh Bình Định phối hợp với Hội Chữ thập đỏ huyện Vân Canh tổ chức trao 200 suất quà trị giá 14 triệu đồng cho đồng bào bị thiệt hại nặng do lũ lụt ở xã Canh Vinh; tặng 200 thùng mì ăn liền cho đồng bào xã Phước Thắng, huyện Tuy Phước.
QUANG HƯNG - NGÔ HỒNG SƠN
* Trong 2 ngày 21 và 22.11, Siêu thị Co.opMart Quy Nhơn đã đến động viên, thăm hỏi và tặng 200 phần quà (200 ngàn đồng/phần) cho các hộ dân bị thiệt hại trong cơn lũ vừa qua ở phường Nhơn Hưng (thị xã An Nhơn) và các xã Phước Thuận, Phước Thắng (Tuy Phước).
NGỌC THÁI
* Gần 100 cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 572 Quân khu V đã về xã Canh Vinh, huyện Vân Canh phối hợp với nhiều đoàn viên, thanh niên địa phương giúp nhân dân thôn Tăng Lợi khắc phục sa bồi thủy phá từ ngày 21 đến 30.11. Nhân viên y tế của Lữ đoàn còn khám, cấp thuốc cho đồng bào.
QUANG HƯNG
* Sáng 22.11 Công ty Dược và Trang thiết bị y tế Bình Định đã tặng đồng bào xã Tây Giang (huyện Tây Sơn) 100 suất quà (500 ngàn đồng/suất), 300 suất quà (250 ngàn đồng/suất) cho đồng bào 2 xã Phước Hòa và Phước Thắng (huyện Tuy Phước).
TRIỀU CHÂU
* Ngày 21 và 22.11 đại diện Ngân hàng NN&PTNT chi nhánh TP Đà Nẵng và chi nhánh Bình Định đã đến thăm trực tiếp và tặng 200 suất quà trị giá 90 triệu đồng cho đồng bào huyện Tuy Phước, TX An Nhơn.
XUÂN VINH - VIẾT HIỀN
* Ngày 20.11 Công ty Phân bón Đạm Phú Mỹ phối hợp với Hội Chữ thập đỏ các cấp thăm, tặng 1.000 phần quà trị giá 300 triệu đồng cho đồng bào ở huyện Tây Sơn và thị xã An Nhơn.
TRANG XUÂN CHI
* Chiều 22.11, Hội đồng hương Tây Sơn tại Bà Rịa - Vũng Tàu đóng góp 43 triệu đồng giúp huyện Tây Sơn khắc phục hậu quả lũ lụt. Trước đó, ngày 21.11, vợ chồng ông Trần Đàm và bà Trần Thị Hảo, người con quê ở Tây Sơn hiện đang sinh sống và công tác tại TP Hồ Chí Minh hỗ trợ, đóng góp 100 triệu đồng cho huyện khắc phục hậu quả sau lũ.
TRỌNG LỢI