Hiệp đồng huấn luyện quân nhân dự bị
(BĐ) - Bộ CHQS tỉnh vừa tổ chức Hội nghị hiệp đồng huấn luyện, diễn tập, kiểm tra sẵn sàng động viên quân nhân dự bị và phương tiện kỹ thuật năm 2020.
Năm 2019, Bộ CHQS tỉnh đã tham mưu cho cấp ủy, chính quyền các cấp thực hiện chặt chẽ, hiệu quả việc đăng ký quân nhân xuất ngũ vào ngạch dự bị động viên; làm tốt công tác phúc tra, kiểm tra, biên chế quân nhân dự bị, phương tiện kỹ thuật thực hiện nhiệm vụ huấn luyện, diễn tập, bảo đảm đúng, đủ chỉ tiêu và thời gian theo quy định. Trong đó, sắp xếp quân nhân dự bị đạt 98,2%, phương tiện kỹ thuật đạt 99,1%.
Tại hội nghị, Bộ CHQS tỉnh đã tổ chức hiệp đồng với các đơn vị về chỉ tiêu, đối tượng huấn luyện, phối hợp tổ chức kiểm tra sẵn sàng động viên quân nhân dự bị tại địa phương. Các đơn vị cũng thống nhất rõ trách nhiệm của địa phương giao nguồn và đơn vị tiếp nhận nguồn về thời gian, địa điểm giao nhận, nhận xét kết quả huấn luyện, giải quyết các vướng mắc phát sinh trong quá trình triển khai.
NAM KHÁNH