Tin vắn
● Ngày 3.1, đại diện Báo Điện tử Nhân đạo & Đời sống (cơ quan đại diện phía Nam) và bà Võ Thị Lượm, một người con của quê hương Tây Bình, huyện Tây Sơn hiện đang sinh sống và làm việc tại TP Hồ Chí Minh cùng các mạnh thường quân khác đã về thăm, tặng 120 suất quà (500 nghìn đồng/suất) cho các hộ gia đình nghèo trên địa bàn xã Tây Bình.
VĂN PHONG
● Ngày 2.1, đại diện LĐLĐ tỉnh đã đến thăm, tặng quà (500 nghìn đồng/suất) cho 10 gia đình có hoàn cảnh khó khăn của xã Mỹ Cát (huyện Phù Mỹ). Cùng ngày, LĐLĐ tỉnh đã thăm và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Phạm Thị Hãng (SN 1934) mà đơn vị nhận phụng dưỡng chăm sóc suốt đời, hiện ở thôn Bình Long, xã Mỹ Hiệp, huyện Phù Mỹ.
ÁNH NGUYỆT