Triển khai nhiệm vụ quốc phòng, quân sự 2020
UBND TP Quy Nhơn, Phù Mỹ, TX An Nhơn vừa tổ chức triển khai nhiệm vụ quốc phòng, quân sự 2020.
Trong năm qua, 3 địa phương đã tham mưu cho cấp ủy cùng cấp lãnh đạo, chỉ đạo triển khai nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương chặt chẽ, đúng quy định, hoàn thành tốt các nội dung, chương trình theo kế hoạch. Nổi bật là duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu; hoàn thành 100% chỉ tiêu giao quân; phát huy tốt vai trò nòng cốt trong phòng, chống, khắc phục hậu quả thiên tai, tìm kiếm cứu nạn, cứu hộ, rà phá bom mìn.
Năm 2020, các địa phương sẽ tiếp tục triển khai thực hiện toàn diện công tác quốc phòng, quân sự địa phương. Đặc biệt là tổ chức duy trì nghiêm chế độ sẵn sàng chiến đấu, quản lý chặt chẽ diễn biến tình hình trên địa bàn, không để bị động bất ngờ trong mọi tình huống.
THÀNH PHÚC