14 năm tù cho nhóm mua bán ma túy
(BĐ)- Chiều 25.11, TAND tỉnh xử sơ thẩm, tuyên phạt các bị cáo: Nguyễn Minh Sang (SN 1985, ở đường Vũ Bão, Quy Nhơn) 4 năm tù, Dương Ngọc Trí (SN 1984, ở KV 8, phường Nhơn Phú, Quy Nhơn) 4 năm 6 tháng tù, Phạm Trường Thi (ở KV 4 phường Lê Hồng Phong, Quy Nhơn) 3 năm 6 tháng tù, Đoàn Thanh Tuấn (SN 1990, ở KV 8, phường Nhơn Phú) 2 năm tù về tội mua bán trái phép chất ma túy.
Theo cáo trạng, để có tiền mua ma túy đá, từ tháng 5 đến ngày 19.7.2013, Sang và Trí đã rủ nhau mua 3,663g ma túy tổng hợp, chia làm 37 gói ma túy bán cho các đối tượng nghiện ở Quy Nhơn, đồng thời lấy một phần trong đó để sử dụng. Tổng cộng, cả hai đã bán 12 lần cho 4 đối tượng nghiện. Ngoài ra, Sang, Trí còn giao cho Tuấn bán 6 gói ma túy cho các đối tượng khác, trả công cho Tuấn 700 ngàn đồng. Thi cũng là một đối tượng nghiện, đã mua tổng cộng 14 gói ma túy đá của Trí và của một số đối tượng khác về bán cho các đối tượng nghiện (12 gói) để kiếm lời.
THU HÀ