Bán xe không có giấy tờ
Ngày 28.11, Công an huyện Tây Sơn đã bàn giao đối tượng Bùi Văn Lợi (SN 1994, ở xã Ân Nghĩa, huyện Hoài Ân) cùng tang vật là xe mô tô biển số 81G1 017.41 cho CA thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai để điều tra, xử lý.
Đêm hôm trước, bà con xã Bình Nghi, Tây Sơn thấy Lợi gạ bán xe mô tô không có giấy tờ với giá rẻ nên đã báo CA bắt giữ. Qua xác minh, CA Tây Sơn xác định tên Lợi trộm chiếc xe trên của anh Nguyễn Văn Trung (SN 1996, ở Tú An, thị xã An Khê) vào ngày 14.11 đến nay mang về Bình Định bán thì bị nhân dân phát hiện.
BẢO VĂN