Cuộc thi Thanh niên tham gia chống rác thải nhựa
(BĐ) - Ngày 1.3, Đoàn Thanh niên thị trấn Bồng Sơn (huyện Hoài Nhơn) đã tổ chức Cuộc thi “Thanh niên tham gia chống rác thải nhựa” thu hút sự tham gia của đông đảo ĐVTN.
ĐVTN thuyết trình về hiệu quả của việc áp dụng sản phẩm vào thực tế.
Theo đó, Cuộc thi có 10 đội đến từ các cơ sở Đoàn trực thuộc trên địa bàn tham gia. Mỗi đội thi đã sáng tạo ra một sản phẩm có nguồn gốc tự nhiên hay sử dụng vật liệu tái chế thân thiện với môi trường để thay thế các sản phẩm từ nhựa sử dụng hàng ngày và thuyết trình về hiệu quả của việc áp dụng sản phẩm vào thực tế. Kết quả, đội Chi đoàn Trường THCS Bồng Sơn đã giành giải nhất.
NAM KHÁNH