Hội Làm vườn huyện Phù Cát tổ chức Đại hội lần thứ III
Ngày 4.12, Hội Làm vườn huyện Phù Cát, đã tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kì 2013 - 2018.
Trong 5 năm qua, Hội Làm vườn từ huyện đến cơ sở đã có nhiều cố gắng trong việc xây dựng củng cố tổ chức Hội và hướng dẫn cho hội viên phát triển kinh tế VAC, kinh tế trang trại. Đến nay, Phù Cát có 18 cơ sở hội, với 117 chi hội, thu hút 3.901 hội viên. Trong 5 năm, Hội đã tổ chức hơn 60 lớp tập huấn kỹ thuật cho gần 4.800 lượt hội viên. Nhờ phát triển phong trào VAC, trong 5 năm qua đã góp phần giải quyết 11.228 lao động có việc làm tăng thu nhập.
Trong nhiệm kỳ tới, Hội tập trung xây dựng tổ chức Hội vững mạnh về mọi mặt, coi trọng công tác tuyên truyền và nâng cao chất lượng hội viên. Phấn đấu cuối nhiệm kỳ có 90% người làm vườn, làm kinh tế trang trại được vào Hội. Có 70% trở lên số lượng hội viên được tham dự các lớp tập huấn kỹ thuật về vật nuôi, cây trồng, phòng chống suy dinh dưỡng. 100% số vườn tạp được cải tạo thành vườn có hiệu quả kinh tế cao…
HOÀI TRUNG