Thêm 150 triệu đồng ủng hộ công tác phòng chống dịch Covid-19
(BĐ) - Sáng 30.3, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tiếp nhận hơn 150 triệu đồng cho công tác phòng, chống dịch Covid-19 từ sự đóng góp của doanh nghiệp, tổ chức trên địa bàn tỉnh.
Công ty CP Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định ủng hộ 100 triệu đồng cho công tác phòng, chống dịch Covid-19.
Cụ thể, Công ty CP Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar) ủng hộ 100 triệu đồng, gồm vật tư, sản phẩm (dung dịch sát khuẩn tay, xịt mũi Ninosat, thuốc Bicanma ® H/20, KINGDOMIN® H/20) trị giá hơn 50 triệu đồng và 50 triệu đồng tiền mặt. Hiệp hội Gỗ và Lâm sản Bình Định ủng hộ 50 triệu đồng.
Tiếp nhận nguồn ủng hộ của hai đơn vị, lãnh đạo Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh gửi lời cảm ơn đến tập thể doanh nghiệp, Hiệp hội vì đã chung tay, đồng hành cùng với tỉnh và cả nước trong công tác phòng, chống dịch. Đồng thời, cam kết sử dụng nguồn quỹ này hiệu quả, theo đúng quy định.
NGUYỄN MUỘI