18 cơ sở vi phạm an toàn thực phẩm bị phạt trên 55 triệu đồng
(BĐ) - Sở Y tế - cơ quan Thường trực Ban chỉ đạo liên ngành tỉnh về an toàn thực phẩm - vừa có báo cáo về công tác bảo đảm an toàn thực phẩm trong dịp Tết Nguyên đán Canh Tý và mùa lễ hội Xuân 2020 trên địa bàn tỉnh. Đợt thanh tra, kiểm tra được triển khai từ tháng 12.2019 - 3.2020.
Theo đó, toàn tỉnh đã tổ chức 167 đoàn thanh tra, kiểm tra từ tỉnh đến xã, tiến hành kiểm tra tại 1.606 cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm. Qua đó, phát hiện 18 cơ sở vi phạm, xử phạt 55,3 triệu đồng; 9 cơ sở vi phạm khác được nhắc nhở. Các vi phạm chủ yếu là: Vi phạm quy định về điều kiện vệ sinh cơ sở; quy định về điều kiện trang thiết bị dụng cụ; điều kiện về con người; vi phạm về công bố sản phẩm. Các đoàn thanh tra, kiểm tra cũng đã tiến hành thực hiện 102 test nhanh chất lượng sản phẩm thực phẩm tại cơ sở và đều cho kết quả âm tính. Các chỉ tiêu test nhanh chủ yếu là hàn the, phẩm màu, foocmon.
HOÀNG ANH