Cục Thi hành án dân sự tỉnh chủ động phòng, chống dịch Covid-19
(BĐ) - Cục trưởng Cục Thi hành án dân sự tỉnh đã có văn bản yêu cầu thủ trưởng các đơn vị thuộc Cục, chi cục trưởng chi cục thi hành án dân sự các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh tiếp tục quán triệt đến toàn thể công chức và người lao động nâng cao nhận thức, chủ động thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 theo chỉ đạo của Chính phủ, UBND tỉnh và cơ quan y tế. Thường xuyên theo dõi, cập nhật thông tin chính xác về tình hình dịch bệnh để phòng ngừa; nghiêm cấm việc đưa, phát tán những thông tin không chính xác gây lo lắng, làm ảnh hưởng đến đời sống, tâm lý của công chức, người lao động và nhân dân. Chủ động, rà soát, sắp xếp, tổ chức công việc của đơn vị một cách hợp lý, tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin để giảm thiểu việc tiếp xúc trực tiếp trong giải quyết công việc vừa đảm bảo công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19, vừa đảm bảo thực hiện đầy đủ, đúng trình tự, thủ tục, tiến độ và chất lượng công việc được giao. Tạm hoãn tổ chức các cuộc họp, hội nghị, hội thảo do cơ quan chủ trì có sự tham gia nhiều thành phần ngoài cơ quan. Trường hợp thật sự cần thiết, chỉ tổ chức các cuộc họp, buổi làm việc với thành phần hạn chế…
TRỌNG LỢI