Nhiều hoạt động chung tay phòng, chống dịch Covid-19
● Sáng 14.4, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Vĩnh Thạnh đã tổ chức bàn giao (lần 1) nguồn kinh phí ủng hộ công tác phòng, chống dịch Covid-19 với số tiền 41,7 triệu đồng cho Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 huyện Vĩnh Thạnh, để thực hiện công tác phòng, chống dịch trên địa bàn huyện. Đây là số tiền do Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Vĩnh Thạnh vận động các cơ quan, đơn vị, tổ chức và nhiều cá nhân trên địa bàn huyện tham gia ủng hộ.
● Ngày 14.4, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Tây Sơn tiếp nhận sự ủng hộ của Công ty TNHH thương mại Lý Phương (thị trấn Phú Phong, huyện Tây Sơn) gồm 2.000 khẩu trang y tế và 20 triệu đồng. Ngoài ra, DN này còn miễn tiền nước sinh hoạt trong các tháng 4, 5, 6.2020 cho tất cả hộ nghèo ở thị trấn Phú Phong đang sử dụng nước sạch do Công ty cung cấp.
● Cùng ngày, Hội CTĐ TP Quy Nhơn và Công ty TNHH Xổ số kiến thiết Bình Định - Chi nhánh Tuy Phước đã đến thăm, động viên và trao tặng 153 suất quà (mỗi suất 10 kg gạo) cho người bán lẻ vé số thuộc 5 đại lý trên địa bàn huyện Tuy Phước, bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19. Số gạo trên do các nhà hảo tâm quyên góp hỗ trợ thông qua sự kêu gọi của Hội CTĐ TP Quy Nhơn. Hội CTĐ TP Quy Nhơn và Công ty TNHH Xổ số kiến thiết Bình Định - Chi nhánh Phù Cát cũng đến thăm, trao 145 suất quà (mỗi suất 10 kg gạo) cho những người bán lẻ vé số trên địa bàn huyện. Số gạo trên do Hội CTĐ TP Quy Nhơn vận động gia đình họ Vũ và con cháu bà Phùng Thị Dền (TP Quy Nhơn) hỗ trợ.
Trao gạo hỗ trợ cho người bán lẻ vé số trên địa bàn huyện Tuy Phước. Ảnh: THIÊN KHÁNH
NGỌC ÁNH - VĂN PHONG - THIÊN KHÁNH - THẾ HÀ