Trồng đậu phụng xen mì cho hiệu quả cao
Theo tính toán của bà con nông dân huyện Phù Cát, trồng đậu phụng xen mì trên chân đất cát rất hiệu quả. Chưa kể, vụ đậu phụng Ðông Xuân 2019 - 2020 vừa được mùa, vừa được giá.
Nông dân xã Cát Trinh thu hoạch đậu phụng vụ Đông Xuân 2019 - 2020.
Vụ Đông Xuân năm nay, nông dân huyện Phù Cát đã sản xuất gần 3.600 ha đậu phụng; trong đó, hơn 1.404 ha trồng đậu phụng xen mì (tăng 257 ha so với cùng vụ năm 2018 - 2019), tập trung ở các xã: Cát Hiệp, Cát Lâm, Cát Sơn, Cát Trinh, Cát Hanh…
“Tái cơ cấu ngành nông nghiệp, huyện Phù Cát xác định đậu phụng là cây trồng chủ lực. Huyện vận động nông dân chuyển đổi cây trồng kém hiệu quả như lúa, điều và một số cây trồng bấp bênh thị trường tiêu thụ như dưa hấu, ớt để chuyển sang trồng đậu phụng xen mì. Kết hợp khai thác hiệu quả hệ thống thủy lợi hiện có, tiếp tục đưa diện tích đậu phụng lên 4.400 ha”.
Ông Nguyễn Văn Lê, Trưởng Phòng NN&PTNT huyện Phù Cát
Tại xã Cát Hiệp - địa phương có diện tích đậu phụng nhiều nhất, chiếm 1/4 diện tích toàn huyện, Phó Chủ tịch UBND xã Đào Văn Chung cho biết: “Những năm gần đây, với đầu tư của nhà nước về hệ thống điện, kênh tưới Văn Phong, cùng chuyển giao KHKT, địa phương xác định đưa cây đậu phụng và cây mì vào sản xuất quy mô lớn, trên 800 ha. Thực tế sản xuất cho thấy, cây đậu phụng xen mì đạt hiệu quả kinh tế rất cao, nông dân phấn khởi và góp phần vào phát triển kinh tế địa phương. Ngoài ra, canh tác này còn góp phần cải tạo đất, chống sa mạc hóa, giảm chi phí đầu tư phân bón, ít dịch bệnh trên cây trồng…”.
Trồng đậu phụng xen mì cho năng suất bình quân đậu phụng 2 tạ/ha, với giá bán hiện nay 23.000 đồng/kg thì thu về trên 4,6 triệu đồng. Từ nguồn thu đậu phụng, bà con đầu tư cho cây mì chờ thu hoạch. Sau khi thu hoạch đậu phụng, một phần thân và lá dùng để che phủ gốc mì nhằm duy trì độ ẩm đất và tăng chất hữu cơ cho đất, một phần ủ, chế biến thành thức ăn vỗ béo bò.
Thời điểm thu hoạch ruộng đậu phụng 1,5 ha, gia đình ông Nguyễn Văn Tho (thôn Hòa Đại, xã Cát Hiệp) phải thuê mướn thêm 6 nhân công. Với giá bán 23.000 đồng/kg hiện nay, hơn 6 tấn đậu phụng thu hoạch được trừ chi phí đầu tư còn lãi khoảng 100 triệu đồng. “Trước đây, trồng điều, mì cho thu nhập rất thấp. 5 năm trở lại đây, nhờ trồng đậu phụng mang lại thu nhập cao, cuộc sống gia đình cũng khá hơn, lo cho con cái học hành và tích lũy xây dựng nhà cửa khang trang”, ông Tho vui mừng nói.
Theo tính toán của bà con nông dân, trồng đậu phụng xen mì (4 hàng đậu phụng giữa 2 hàng mì, mật độ 26,6 cây/m2) đều sinh trưởng, phát triển tốt, ít sâu bệnh, ít cỏ dại. Được hưởng lợi thế khoảng không gian của cây mì thời kỳ đầu chưa khép tán, cây đậu có số hạt chắc, cây cao hơn so với trồng thuần nên năng suất thực thu giảm không đáng kể; trong khi đó vụ mì có năng suất và hàm lượng tinh bột ở mức cao, đạt trên 26%.
Mô hình đậu phụng xen mì ở xã Cát Hiệp phát triển tốt.
Vụ Đông Xuân năm nay, năng suất đậu phụng đạt 40 tạ/ha, năng suất cây mì trên 28 tấn/ha. Với giá đậu phụng bán ra 23.000 đồng/kg và mì 2.000 đồng/kg như hiện nay, ước tính mỗi hecta trồng đậu phụng xen mì lãi ròng gần 80 triệu đồng, tỷ suất lợi nhuận cao gấp 3 - 4 lần mô hình trồng thuần từng loại.
Không chỉ xen canh với mì, tại huyện Phù Cát, đậu phụng còn trồng luân canh với dưa hấu, bắp lai, mè; qua đó chuyển đổi cây trồng trên chân đất lúa, mì năng suất thấp, kém hiệu quả sang trồng đậu phụng và có thể sản xuất 3 vụ/năm. Ngành nông nghiệp thường xuyên cập nhật tiến bộ kỹ thuật cho nông dân; lựa chọn giống đậu phụng mới thích nghi với đất đai, thời tiết, mức độ thâm canh để đưa vào sản xuất trên diện rộng như: L14, L23, HL 25, LDH 01. Đặc biệt, các xã Cát Tài, Cát Hải đã phối hợp với DN triển khai thực hiện cánh đồng trồng đậu phụng, liên kết sản xuất theo chuỗi gắn bao tiêu sản phẩm. Thêm vào đó, giá bán đậu phụng những năm gần đây tương đối ổn định từ 22.000- 24.000 đồng/kg đã tạo nguồn thu nhập đáng kể cho nông dân, góp phần chuyển đổi nhanh cơ cấu cây trồng, góp phần đắc lực trong xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện.
THẾ HÀ