Rà soát tình hình của hộ kinh doanh cá thể
(BĐ) - UBND tỉnh có quyết định thành lập Tổ công tác rà soát danh sách hộ kinh doanh cá thể gặp khó khăn do đại dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh; ông Đào Hữu Phúc - Phó Cục trưởng Cục Thuế tỉnh làm tổ trưởng. Tổ công tác khẩn trương rà soát, lập danh sách cụ thể các hộ kinh doanh cá thể trên địa bàn tỉnh có doanh thu khai thuế dưới 100 triệu đồng/năm, có đóng thuế và thật sự đang gặp khó khăn do ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19. Tổ công tác làm việc, tổng hợp báo cáo UBND tỉnh, Ban chỉ đạo chậm nhất đến ngày 20.4.2020 để xem xét, quyết định liên quan đến việc hỗ trợ.
Theo số liệu của Cục Thống kê tỉnh, đến hết 31.12.2019, toàn tỉnh có hơn 98.840 hộ kinh doanh cá thể phi nông nghiệp.
N. THU