Tin vắn
● Ngày 17.4, lãnh đạo huyện Hoài Nhơn đã đi thăm, tặng quà cho 47 hộ gia đình hành nghề bán lẻ vé số có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện. Mỗi hộ gia đình được tặng 500 nghìn đồng tiền mặt và 10 kg gạo. Tổng số tiền trao tặng 23,5 triệu đồng và 470 kg gạo.
TẤN DŨNG
● Ngày 17.4, LĐLĐ huyện Phù Mỹ đã trao 10 triệu đồng ủng hộ công tác phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn huyện thông qua Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện. Số tiền này do LĐLĐ huyện huy động sự đóng góp của đoàn viên, người lao động từ các công đoàn cơ sở, cơ quan, đơn vị, DN trên địa bàn huyện. LĐLĐ huyện tiếp tục kêu gọi, vận động đoàn viên, người lao động ủng hộ các nguồn lực để đồng hành cùng công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
THANH CHI
● Ban điều hành Quỹ Hỗ trợ nông dân tỉnh và Ban điều hành Quỹ Hỗ trợ nông dân TP Quy Nhơn vừa giải ngân 200 triệu đồng cho 10 hộ ở KV 1, phường Ghềnh Ráng vay vốn thực hiện dự án “Đầu tư nuôi tôm hùm giống”. Mức vay 20 triệu đồng/hộ, thời hạn 24 tháng, mức phí vay 8,4 %/năm, nhằm giúp hội viên nông dân đầu tư thêm lồng bè, mua con giống, thức ăn, xây dựng mô hình nuôi tôm hùm giống; tạo việc làm ổn định cho 20 lao động và mang lại thu nhập cao cho các hộ dân.
QUỲNH NGÂN