1.620 cán bộ, giáo viên, người lao động bậc mầm non được xét trợ cấp
(BĐ) - Theo thống kê của Sở GD&ĐT, tính đến ngày 20.4, toàn tỉnh có 1.620 cán bộ, giáo viên, người lao động của 244 cơ sở giáo dục mầm non được đề nghị xét trợ cấp do ảnh hưởng bởi đại dịch Covid- 19. Được biết, 244 cơ sở này thuộc các huyện: Tuy Phước, Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Nhơn, Hoài Ân, Tây Sơn và TX An Nhơn, TP Quy Nhơn.
Theo đó, có 430 cán bộ, giáo viên, người lao động được đề nghị trợ cấp theo diện người lao động tạm hoãn thực hiện lao động, thỏa thuận nghỉ không lương với người sử dụng lao động; 1.190 giáo viên, người lao động được đề nghị trợ cấp theo diện người lao động bị chấm dứt hợp đồng lao động nhưng không đủ điều kiện hưởng bảo hiểm thất nghiệp theo Nghị quyết số 42/NQ-CP về các biện pháp hỗ trợ người dân gặp khó khăn do đại dịch Covid-19 của Chính phủ.
THẢO KHUY