DỰ ÁN VỆ SINH MÔI TRƯỜNG TP QUY NHƠN:
Cơ bản hoàn thành nhiều gói thầu xây lắp có giá trị lớn
(BĐ) - BQL Dự án Vệ sinh môi trường TP Quy Nhơn cho biết, đến nay, gói thầu QN-1.3A kiểm soát ngập úng và thoát nước mưa khu vực phía Nam thành phố do liên doanh Công ty TNHH Xây dựng Thuận Đức và Công ty TNHH Đinh Phát đã hoàn thành, hiện nhà thầu đang thi công các hạng mục bổ sung (tuyến cống hộp thay thế cho mương hở Xóm Tiêu) được 70% khối lượng, dự kiến hoàn thành vào cuối tháng 12.2013. Gói thầu QN-2.1/CEPT.1B nhà máy xử lý nước thải Nhơn Bình công suất 7.000 m3 ngày đêm (trên 71 tỉ đồng) cũng đã xong phần xây dựng trên công trường. Hiện nhà thầu đang lắp đặt thiết bị, dây chuyền xử lý nước thải cho nhà máy, dự kiến sẽ hoàn thành vào cuối tháng 1.2014. Ngoài ra, các gói thầu xây lắp: QN-1.5A1 thu gom nước thải kể cả đường ống cấp 3 khu vực phía Bắc thành phố; QN -1.3C tuyến cống thoát nước mưa cấp 2 và điểm đấu nối gia đình cũng đã cơ bản hoàn thành. BQL Dự án tiếp tục đôn đốc các nhà thầu đẩy nhanh tiến độ thực hiện các gói thầu, đồng thời duy trì hoạt động kiểm tra, giám sát trên các công trường nhằm đảm bảo chất lượng công trình và an toàn lao động.
T.SỸ