Đoàn Thanh niên xã Mỹ Chánh Tây thực hiện công trình thắp sáng đường quê
Trong 2 ngày 25 và 26.4, Đoàn Thanh niên xã Mỹ Chánh Tây (huyện Phù Mỹ) phối hợp chính quyền địa phương tổ chức ra quân “Ngày thứ 7 tình nguyện” triển khai thực hiện công trình thắp sáng đường quê tại thôn Trung Hậu.
ĐVTN xã Mỹ Chánh Tây tham gia thực hiện công trình thắp sáng đường quê
30 đoàn viên thanh niên của xã tham gia thực hiện công trình thắp sáng đường quê với tổng chiều dài 1 km, gồm các phần việc: đào hố, trồng trụ bê tông, kéo đường dây điện và lắp 25 bộ đèn chiếu sáng tại các tuyến đường trong thôn, với tổng kinh phí 45 triệu đồng, từ sự đóng góp của những người con quê hương hiện đang sinh sống, làm ăn tại TP Hồ Chí Minh.
Ngoài ra, hàng tháng, những người con quê hương ở TP Hồ Chí Minh còn hỗ trợ tiền điện thắp sáng trên các con đường cho người dân địa phương.
Anh Nguyễn Xuân Tiên, Bí thư Đoàn Thanh niên xã Mỹ Chánh Tây cho biết: “Công trình hoàn thành đưa vào sử dụng sẽ tạo cảnh quan đẹp, giúp người dân đi lại vào ban đêm được thuận lợi, bảo đảm an toàn giao thông, an ninh trật tự, góp phần đưa địa phương về đích nông thôn mới trong năm 2020 như kế hoạch mà xã đã đăng ký”.
HẰNG NGA