VÂN CANH:
Hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho nạn nhân chất độc da cam
Ngày 9.12, Ủy ban MTTQ Việt Nam và Hội Nạn nhân chất độc da cam (NNCĐDC) huyện Vân Canh tiến hành bàn giao nhà tình nghĩa cho chị Đinh Thị Ka Nu ( sinh năm 1970), là nạn nhân bị nhiễm chất độc hóa học dioxin trong chiến tranh, hiện ở tại làng Hiệp Hà, thị trấn Vân Canh.
Qua hơn 3 tháng thi công, từ nguồn hỗ trợ của Hội NNCĐDC tỉnh và huyện, thông qua nguồn đối ứng của MTTQ huyện với số tiền 30 triệu đồng; cộng với kinh phí 150 triệu đồng tự có của anh Đinh Mạnh Hùng (là em của chị Ka Nu- người trực tiếp nuôi dưỡng) đã xây dựng xong căn nhà cấp 4, có diện tích 56 m2 khá khang trang.
Sự hỗ trợ kịp thời của Hội NNCĐDC đã giúp chị Ka Nu có điều kiện vượt qua số phận, ổn định cuộc sống.
Lang Ngọc Tú