Trao hơn 42 triệu đồng hỗ trợ 10 bệnh nhân nghèo
(BĐ) - Sáng 15.5, tại TP Quy Nhơn, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với Chi hội Bác Ái, Chi hội Ngọc Trong Tim cùng một số nhóm thiện nguyện tổ chức trao tổng cộng 42,51 triệu đồng cho 10 bệnh nhân nghèo, trong đó TP Quy Nhơn có 2 bệnh nhân, Hoài Nhơn 2, An Nhơn 2, Tuy Phước 1, Hoài Ân 2, Phù Mỹ 1.
Bệnh nhân Hồ Thị Tạo (phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn) có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được trao hỗ trợ gần 22 triệu đồng.
Mức hỗ trợ khác nhau tùy vào bệnh và hoàn cảnh của từng người, thấp nhất là 2 triệu đồng, cao nhất gần 22 triệu đồng.
NGỌC TÚ