Tin vắn
● UBND tỉnh vừa đồng ý chủ trương đầu tư nhà xưởng may mặc Tân Tấn Đạt, tại thôn Cảnh An 2, xã Phước Thành (huyện Tuy Phước). Nhà máy có tổng diện tích hơn 3.250 m², vốn đầu tư 6,5 tỷ đồng, công suất 6.500 sản phẩm/năm. Dự kiến quý IV/2021, nhà máy sẽ hoàn thành đi vào hoạt động, tạo việc làm cho khoảng 190 lao động ở nông thôn.
GIA NGUYỄN
● Ngày 15.5, Hội CTĐ huyện Phù Mỹ tổ chức phát 200 suất ăn miễn phí cho bệnh nhân và người nhà đang điều trị tại TTYT huyện Phù Mỹ. Trong tháng 5 này, Bếp ăn tình thương do Hội CTĐ huyện Phù Mỹ sẽ tổ chức phát 1.000 suất ăn miễn phí cho bệnh nhân đang điều trị tại TTYT Phù Mỹ. Nguồn kinh phí để thực hiện do Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh hỗ trợ 15 triệu đồng, gạo để nấu cơm do các nhà hảo tâm tài trợ.
VĂN TỐ
● Cục Quản lý thị trường Bình Định vừa triển khai đợt kiểm tra hoạt động kinh doanh, mua bán thuốc bảo vệ thực vật (BVTV) trên địa bàn huyện Phù Mỹ. Qua kiểm tra cơ sở kinh doanh do bà Hồ Thị Linh Phi (xã Mỹ Quang) làm chủ, đã phát hiện cơ sở này kinh doanh, mua bán thuốc BVTV không có giấy chứng nhận đủ điều kiện buôn bán thuốc BVTV theo quy định, đơn vị đã quyết định xử phạt vi phạm hành chính 4 triệu đồng.
VIẾT HIỀN