Giông lốc làm nhiều nhà ở thị trấn Phù Mỹ bị tốc mái
Lúc 15 giờ 30 phút ngày 19.5, mưa to kèm theo giông lốc xảy ra trên địa bàn thị trấn Phù Mỹ (huyện Phù Mỹ) làm nhiều cây cối đổ ngã, nhà làm việc một số cơ quan và nhà các hộ dân bị tốc mái, một số khu vực bị mất điện.
Mái nhà làm việc của Chi nhánh số 3 Trung tâm Trợ giúp pháp lý bị lốc cuốn chỉ còn lại khung
Ghi nhận tại địa phương, khu nhà làm việc của Phòng Y tế huyện và Chi nhánh số 3 Trung tâm Trợ giúp pháp lý tỉnh tại địa bàn khu phố Trà Quang Nam, thị trấn Phù Mỹ, toàn bộ mái nhà bị lốc cuốn bay xa hàng chục mét, chỉ còn lại khung. Nhà ở của anh Dương Công Sanh cũng chịu cảnh tương tự, toàn bộ mái nhà được làm bằng sắt rất chắc chắn nhưng cũng bị lốc cuốn. Rất may, thời điểm xảy ra lốc, các khu vực này không có người và phương tiện đi qua nên không có thương vong.
Ngoài ra, do ảnh hưởng của giông lốc, một số khu vực ở khu phố Trà Quang Nam bị mất điện. Đến khoảng 19 giờ 30 phút, các khu vực trên mới có điện trở lại.
VĂN TỐ