Đầm sen Bình Long - Mỹ Thọ
Đầm sen Bình Long ở xã Mỹ Thọ, huyện Phù Mỹ thuộc khu du lịch của Công ty Du lịch Bình Long mở cửa đón khách trở lại từ sáng 16.5 (ảnh). Trong thời gian giãn cách xã hội, Công ty đã xây dựng thêm một số tiểu cảnh, hạng mục nhỏ cho khách du lịch check-in như con đường chong chóng, chòi tre; dịch vụ cho thuê trang phục chụp hình với sen... Du khách check-in đầm sen với mức phí 15.000 đồng/người lớn, 10.000 đồng/trẻ em. Ngoài check-in đầm sen, du khách có thể kết hợp thăm một số điểm đến như làng bí đao khổng lồ Chánh Trạch (Mỹ Thọ), đầm Trà ổ, thưởng thức món ngon như bún tôm, rạm Phù Mỹ.
QUANG BẢO