Trao hơn 21 triệu đồng giúp bệnh nhân khó khăn
Ngày 2.6, Chi hội Bệnh nhân nghèo Tịnh Đức - CLB Trái tim nhân ái (Tịnh thất Hòa Hội, xã Mỹ Thành, huyện Phù Mỹ) phối hợp với Đoàn Thanh niên các xã Mỹ Thọ và Mỹ An đến thăm và trao hỗ trợ số tiền hơn 21,3 triệu đồng cho anh Nguyễn Thanh Tuấn (SN 1979, ở thôn Chánh Giáo, xã Mỹ An) có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh ung thư xương, đang điều trị tại bệnh viện.
Cụ thể, Chi hội Bệnh nhân nghèo Tịnh Đức - CLB Trái tim nhân ái hỗ trợ hơn 13,5 triệu đồng, Đoàn Thanh niên xã Mỹ An hỗ trợ 5,8 triệu đồng và Đoàn Thanh niên xã Mỹ Thọ hỗ trợ 2 triệu đồng.
VĂN TỐ