Nhiều hoạt động tình nguyện tại TX Hoài Nhơn
(BĐ) - Ngày 7.6, Tổ củng cố các cơ sở đoàn của Tỉnh đoàn phối hợp với Chi đoàn Sở Tài chính, Chi đoàn TAND tỉnh và Chi đoàn Sở Tư pháp tổ chức các hoạt động tình nguyện tại TX Hoài Nhơn.
Tặng quà cho các em thiếu nhi.
Trong khuôn khổ chương trình, ĐVTN các đơn vị đã đến thăm Di tích lịch sử nơi cập bến tàu không số (xã Hoài Mỹ); tổ chức “Phiên tòa giả định” với chủ đề phòng, chống ma túy trong thanh thiếu niên thu hút hơn 150 ĐVTN tham gia; tập huấn kỹ năng tổ chức sinh hoạt cho các chi đoàn; xây dựng và trao tặng công trình “Đường hoa thanh niên - Tái chế rác thải nhựa”. Ngoài ra, Hội đồng Đội tỉnh cũng đã trao tặng bộ sách Kim Đồng và 300 chiếc Khăn quàng đỏ cho Liên đội Tiểu học Hoài Xuân; tặng 15 suất quà (400 nghìn đồng/suất) cho thiếu nhi vượt khó học giỏi.
NAM KHÁNH